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TAARIFA KWA UMMA 

 
SERIKALI KUSHUGHULIKIA MASUALA YA KIUTUMISHI KWA NJIA 

YA KIELEKTRONI KUANZIA TAREHE 2 APRILI, 2024 
 

Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma 

anapenda kuwajulisha waajiri na watumishi wa umma wote kuwa, 

kuanzia tarehe 2 Aprili, 2024, masuala yote ya kiutumishi yatafanyika 

kwa njia ya kielektroni kupitia mifumo mbalimbali ya Serikali. 

 

Hii inatokana na kukamilika kwa ujenzi wa moduli mbalimbali ndani ya 

Mfumo wa Taarifa za Kiutumishi na Mishahara (HCMIS). Moduli hizo ni 

pamoja na Uhamisho wa Vituo vya Kazi, Likizo, Ajira Mbadala na 

Kuajiriwa Upya katika Utumishi wa Umma. 

 

Lengo la hatua hii ni kuongeza ufanisi katika utoaji wa huduma ikiwemo 

kusogeza huduma karibu na wananchi, kutatua kero za Watumishi wa 

Umma, kuweka uwazi na uwajibikaji wa Watendaji kwa wapokea 

huduma pamoja na kudhibiti udanganyifu.  

 

Kwa msingi huo, masuala yote yanayohusiana na uhamisho wa kituo 

cha kazi, likizo za aina zote na mikopo katika taasisi mbalimbali za 

kifedha yatafanyika kwa njia ya kielektroni kupitia Mfumo tajwa kuanzia 

tarehe 2 Aprili, 2024. Kwa upande wa watumishi, maombi ya Mikopo 

kutoka Taasisi za Fedha, Uhamisho kutoka Taasisi moja kwenda 

nyingine na Likizo za aina zote zinatakiwa kufanyika kupitia dirisha la 

Watumishi Portal (ess.utumishi.go.tz).  
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Pamoja na masuala mengine, Waajiri wote ndani ya Utumishi wa Umma 

wanaelekezwa kushughulikia masuala yote yanayohusiana na 

Uhamisho wa Watumishi, Likizo za Watumishi, Ajira Mbadala 

(Replacement Permits) na Kuajiriwa Upya katika Utumishi wa Umma 

(Re-Engagement) kupitia Mfumo wa HCMIS 

(https://hcmis.utumishi.go.tz). 

 

Kutokana na maelekezo hayo, hakutakuwa na ushughulikiaji wa 
masuala tajwa hapo juu yatakayofanyiwa kazi nje ya mfumo huo wa 
kielektroni. 
 
Aidha, Katibu Mkuu anatoa wito kwa Waajiri ambao hawajaingia kwenye 
Mfumo wa Taarifa za Kiutumishi na Mishahara (HCMIS) wachukue 
hatua za kuingia katika Mfumo huo ili kuweza kupata huduma hizo. 
Aidha, watumishi wa umma wote ambao hawajajisajili kwenye Mfumo 
wa Watumishi portal (ess.utumishi.go.tz) wanakumbushwa kujisajili 
mapema ili masuala yao ya kiutumishi yaweze kufanyiwa kazi kwa 
mujibu wa taratibu za kiutumishi kupitia Mfumo huo. 
 
Ni wajibu wa waajiri na watumishi wa umma kutumia mifumo hii ili 
kurahisisha utendaji kazi na kuepusha malalamiko kwa watumishi kwa 
ustawi wa Taifa. 
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