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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA CHALINZE

Kumb. Na. HWC/S.30/26/46 31 JULAI, 2024

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Chalinze, amepokea kibali cha Ajira
Mpya kutoka kwa Katibu Mkuu OR - Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora,
chenye Kumb. Na. FA.97/288/01/09 cha tarehe 25/06/2024. Hivyo anapenda

kuwatangazia Watanzania wote wenye sifa kutuma maombi kwa kada nne (04) kama

zilivyoanishwa kwa kuzingatia sifa tajwa: -

1.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA Il (“Office Management
Secretary 1I”) NAFASI 03

1:1 KAZI NA MAJUKUMU

Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za siri

Kupokea wageni na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza sehemu
wanapoweza kushughulikiwa.

Kutunza taarifa na kumbukumbu za matukio, miadi, wageni, tarehe za
vikao, safari za mkuu wake na ratiba za kazi nyingine.

Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika, katika utekelezaji wa
majukumu ya kazi.

Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika |dara/Kitengo/
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sehemu husika.

vi.  Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu
zinazohusika.
vii.  Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali.
vii.  Kuandaa orodha ya mahitaji mbalimbali ya ofisi.

iX.  Kufanya kazi nyingine atakavyoelekezwa na Msimamizi wake.

1.1.1 SIFA zA MWOMBAJI
Kuajiriwa wahitimy wa kidato cha Nne (Form IV) au cha Sita (Form VI), wenye
stashahada (Diploma) ya Uhazili au cheti cha (NTA Level 6) ya uhazili. Aidha
wawe wamefaulu somo |a Hatimkato ya Kiswahili na Kingereza maneno 100 kwa
dakika moja na kupata program za kompyuta za ofisi kama vile; Word, Excel,
PowerPoint, Internet, E-mail na Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa
na Serikali.

1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA
Kwa kuzingatia ngazi ya mishahara ya Serikali yaani TGS C kwa mwezi.

2.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA | (“Records Management |
Assistant” Il) NAFAS] 02. I

2.1 KAZI NA MAJUKUMU
i.  Kuorodhesha barua zZinazoingia masijala kwenye rejista (incoming
correspondence register)
ii.  Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi kwenye rejista (outgoing ‘
correspondence register)
iii. Kusambaza majalada kwa watendaiji (action officers).
iv. Kupokea Majalada yanayorudi masijala kutoka kwa watendaji.
V.  Kutafuta kumbukumbu/majalada/nyaraka Zinazohitajika na watendaji.
vi.  Kurudisha majalada kwenye shabaka/kabati |a majalada (racks/filing
cabinets) au mahali Pengine yanapohifadhiwa
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vii.  Kufuatilia Mmzunguko wa majalada ndani ya taasisi'(ﬁle tracking).
vii.  Kufanya kazi nyingine atakavyoelekezwa na Msimamizi wake.

2.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI.

Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha nne (IV) au sita (VI), wenye Stashahada au
NTA level 6 katika fani ya Utunzaji Kumbukumbu kutoka Vyuo vinavyotambulika
na Serikali mwenye ujuzi wa kutumia kompyuta.

2.1.2 NGAZI YA MSHAHARA.

Kwa kuzingatia Ngazi ya mishahara ya Serikali yaani TGS C kwa mwezi.

3.0 DEREVA DARAJA LA Il - NAFAS] 4

3.1 KAZINA MAJUKUMU

I Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari.
. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbal kwenye safari za kikazi.

li.  Kufanya matengenezo madogomadogo ya gari.

V. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali.

V. Kujaza na kutunza taarifa Za safari zote katika daftari |a safari.

vi. Kufanya usafi wa gari.

vVil. Kufanya kazi nyingine atakavyoelekezwa na Msimamizi wake

3.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI.

kinachotambuliwa na Serikali.
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3.1.2 NGAZI YA MSHAHARA

Kwa kuzingatia ngazi ya mishahara ya Serikali yaani TGS B kwa mwezi.

40 MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA IIl (“Village Executive”) NAFASI 4

41 KAZINA MAJUKUMU.

i Afisa Masuuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya kijiji,

i. Kusimamia ulinzi na usalama wa raia na mali zao, kuwa mlinzi wa amani na

iii.  Kuratibu na kusimamia upangaji wa utekelezaji wa mipango ya maendeleo
ya Kijiji,

iv.  Katibu wa mikutano na kamati zote za Halmashauri y2 kijiji,

v. Kutafsiri na kusimamia sera, sheria na taratibu.

vi. Kuandaa taarifa ya utekelezaji wa kazi katika eneo lake na kuhamasisha
wananchi katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya kuondoa njaa,
umasikini na kuongeza uzaishaji mali.

Vil. Kiongozi wa wakuu wa vitengo vya kitaalama katika kijiji
Viii. Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi Kumbukumbu zote na nyaraka za Kijiji.
IX. Mwenyekiti wa kikao cha wataalam waliopo katika kijiji,
x.  Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya wananchi

Xi. Kusimamia utungaji wa sheria ndogo za kijiji na;

Xii. Kuwa chini Mtendaji wa Kata.

4.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI.
Kuajiiwa mwenye Elimu ya kidato cha Nne (IV) au cha Sita (VI), aliyehitimu
mafunzo ya Astashahada/cheti au NTA level 5 katika moja ya fani zifuatavyo;
Utawala, Sheria, Elimu ya Jamii, Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya Jamii na

Sayansi ya Sanaa katika Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali.

(%] CamScanner
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4.1.2 NGAZI YA MSHAHARA

Kwa kuzingatia ngazi ya mishahara ya Serikali yaani TGS B kwa mwez

MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAUJI

i.

Vi.

Vii.

Viil.

iX.

Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania wenye umri kuanzia miaka 18 na
usiozidi miaka 45

Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa
kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira aina ya ulevu walionao kwa ajili
ya taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma.

Waombaji waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza Curriculum Vitae (CV)
yenye Anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na Anuani ya barua
pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini (Referees) watatu wa
kuaminika,

Provisional/ testimonial/ statement of Result na hati za matokeo za kidato cha Nne
na Sita (Form IV and Form Six results slip) HAVITAKUBALIWA.

Waombaji waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na
Mwanasheria/Wakili.

Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba
isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi.

Waombaiji ambao tayari ni Watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingia
katika Kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi za
kazi kwa waajiri wao na waaijiri wao wajiridhishe ipasavyo.

Waombaiji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika
Utumishi wa Umma, wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika
Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010.

Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma vilivyothibitshwa na
Mwanasheria/MVakili ambavyo ni vyeti vya kidato cha nne, Kidato cha Sita kwa
wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa

kuzingatia sifa za kazi husika.


https://v3.camscanner.com/user/download

Xi.

Xil.
Xiil.

Xiv,

XV.

XVI.

Limetolewa na:

Postgraduate/Deree/Advanced Diploma/DiplomalCertificates, Cheti cha
mtihani wa Kidato cha IV na VI, Computer Certificate, Vyeti vya Kitaaluma
(Proffesional Certificate from Respective Boards).

Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimethibitishwa na
Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE).

Uwasilishaji wa taarifa na Sifa za kughushi, wahusika watachukuliwa hatua za
kisheria

Barua ya maombi iandikwe kwa Kiswahili au Kiingereza.

Mwisho wa kupokea barua za maombi ni tarehe 09 Agosti, 2024.

MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa
pamoja na vyeti vya elimu, aidha anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa: -
Mkurugenzi Mtendaji,

Halmashauri ya Wilaya,

S.L.P 65,

CHALINZE.

Maombi yote ya kazi yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa ajira
(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo:- https.//portal.ajira.go.tz (Anuani hii

pia inapatikana kwenye Tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu
iliyoandikwa “Recruitment Portal”.

Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulio ainishwa katika tangazo hili
HAYATAFIKIRIWA.
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